Ọja ìtọ́jú ọmọdé àwọn orílẹ̀-èdè tó ń ṣe àfihàn
2025-08-11 10:00:11
Ọmọdé àti Ìtọ́jú Wọn
Ọmọdé ni àwọn ènìyàn tí wọ́n ṣe pàtàkì jùlọ nínú àwùjọ wa. Ìtọ́jú wọn jẹ́ ọrọ̀ tí ó ṣe pàtàkì fún gbogbo ènìyàn. Ní ọ̀pọ̀ ìgbà, àwọn òbí ń ṣe àkíyèsí wọn láti máa ṣe àwọn nǹkan tí ó dára fún wọn.
Ìròyìn tó ń lọ nípa ìtọ́jú ọmọdé
Ní ọ̀pọ̀ orílẹ̀-èdè, àwọn ìjọba ń ṣe àwọn ètò láti ràn àwọn òbí lọ́wọ́ nínú ìtọ́jú ọmọdé. Àwọn ètò bẹ́ẹ̀ ni:
- Ìwé-ìkẹ́kọ̀ọ́ fún àwọn òbí
- Ìrànlọ́wọ́ owó fún àwọn òbí tí kò ní owó
- Àwọn ìpèjọ fún ìmọ̀ ìtọ́jú ọmọdé
Bí ọmọdé bá ní ìtọ́jú tí ó dára, wọn á lè dàgbà sí àwọn ènìyàn tí ó lè ṣe ìrànlọ́wọ́ fún àwùjọ.